นิทรรศการที่ชวนให้ทุกท่านร่วมกันสำรวจพื้นที่ว่างที่ถูกตีความใหม่ในประเด็นต่างๆ เเละเห็นถึงการเคลื่อนตัวทางความคิดจากจุดหนึ่งไปสู่อีกจุดหนึ่ง โดยผลงานได้สร้างพื้นที่การละเว้นเพื่อให้เกิดมุมมองใหม่ ช่วงเวลาเเห่งการทิ้งให้ตีความเเละรูปแบบที่ไม่สมบูรณ์ ซึ่งเกิดจากจุดที่เคลื่อนที่ต่อยอดจากความเป็นภาพมาสู่รูปแบบที่หลากหลาย โดยขอเชิญทุกท่านมาเเลกเปลี่ยนร่วมกันภายในพื้นที่ว่างจากการเคลื่อนตัวของจุดเล็กๆ นี้ร่วมกับศิลปินทั้งสาม
พรรณชญานิษฐ์ วัชรรัตน์ ผลงานสื่อผสมที่สร้างพื้นที่อิสรภาพในเรื่องเพศใหม่จากการผสมผสานสองพื้นที่เเละมุมมองทางความคิดที่ต่างกัน
ปริยาภรณ์ ทองคำรอด ผลงานศิลปะจัดวางที่สร้างพื้นที่จากสภาวะภายในจากความทรงจำส่วนจิตใต้สำนึกของศิลปินซึ่งมีที่มาจากบุคคลสำคัญในชีวิต
เเละชินรัตน์ มงคลชัย ผลงานศิลปะจัดวางที่สร้างพื้นที่บทสนทนาภายในผ่านสีสันเพื่อให้หวนกลับไปสังเกตสิ่งเล็กๆ จากวัตถุในชีวิตประจำวัน
นักศึกษาระดับปริญญาโทชั้นปีที่ 2 ภาควิชาจิตรกรรม คณะจิตรกรรม ประติมากรรมเเละภาพพิมพ์ มหาวิทยาลัยศิลปากร โดยผลงานภายในนิทรรศการนี้เป็นส่วนหนึ่งของผลงานวิทยานิพนธ์
ระยะเวลาจัดแสดง: 21 มิถุนายน - 14 กรกฎาคม 2024
ตั้งเเต่ 10.00 AM - 7:00 PM ณ ชั้น 2 เเละ 3 Art4C Art Centre (ปิดทุกวันจันทร์)
information provided by event organizer