นิทรรศการ ความงามในความเหมือน ครั้งที่ 8
ชุด “รสชาติที่คงอยู่”
โดยนศ.ชั้นปีที่ 2 สาขาจิตรกรรม วิทยาลัยเพาะช่าง มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์
ท่านผู้ว่าดร.ชัชชาติ เป็นประธานในพิธีเปิดในวันที่ 31 พฤษภาคม
เวลา16.30 ณ หอศิลป์ร่วมสมัยราชดำเนิน
“รสชาติที่คงอยู่เป็นหนึ่งในส่วนสำคัญของอาหารที่มนุษย์สามารถเลือกที่จะบริโภค เพื่อสนองความต้องการที่หลากหลาย ทั้งคนในเมืองทั้งคนในท้องถิ่น และรสชาติที่คุ้นเคยนั้นได้ถูกส่งต่อจากรุ่นสู่รุ่นจนถึงปัจจุบัน
ในปัจจุบันการบริโภคอาหารถูกเปลี่ยนแปลงโดยความรีบเร่งของวิถีชีวิต จึงทำให้พลาสติกถูกนำมารับใช้ในการห่อหุ้มอาหารเพื่อตอบโจทย์การบริโภคของคนในสังคม
นิทรรศการความงามในความเหมือนครั้งที่ 8 สร้างสรรค์ขึ้นมาเพื่อการตระหนักและแสดงความห่วงใยต่อสิ่งที่หลงเหลือสิ่งที่ตกค้างภายหลังจากการบริโภครสชาติที่คงอยู่“
information provided by event organizer