นิทรรศการ “Hush-A-Bye. Childhood is but a dream” วัยเด็กเป็นเพียงความฝัน นิทรรศการว่าด้วยประสบการณ์อันไม่รื่นรมย์ของเด็ก ตีแผ่อีกด้านของโลกวัยเด็กที่ใครหลายคนต่างคิดว่าสวยงามผ่าน “นิทานในห้าตอน” ในงานนี้ ศิลปินถ่ายทอดเสียงความเจ็บปวดของเด็ก ๆ ที่เขาได้ยินผ่านรูปถ่าย เพื่อสะท้อนความจริงอันเลวร้ายที่ซ่อนอยู่ในสังคม
ชมนิทรรศการ “Hush-A-Bye. Childhood is but a dream” วัยเด็กเป็นเพียงความฝันได้ตั้งแต่วันนี้ - 30 มิถุนายน 2567 ณ ห้องนิทรรศการหมุนเวียน 4 ชั้น 5 MOCA BANGKOK.
information provided by event organizer