ผลงานของอิโตคินเผยให้เห็นความรู้สึกประหลาดใจที่ศิลปินมีต่อการเติบโตอย่างรวดเร็วของเมืองกรุงเทพฯ มีสิ่งก่อสร้างใหม่ๆ เกิดขึ้นอยู่ตลอดเวลาแม้แต่อาคารบางหลังที่อยู่ระหว่างการก่อสร้าง ก็เปิดบางส่วนให้คนทั่วไปเข้าใช้งานได้ สร้างความรู้สึกถึงพลวัตอันแข็งแกร่ง อิโตคินเปรียบอาคารเหล่านี้เสมือนหุ่นยนต์ เมื่อประกอบเข้ากับมุมมองของอิโตคินที่มีต่อธวัชชัย สมคง (ผู้ก่อตั้งและผู้บริหารแมทดอต) และพื้นที่แมทดอต อาร์ต เซนเตอร์ โดยเขามองว่าเป็นเหมือนฮีโร่ของเหล่าศิลปินไทย อิโตคินจึงสร้างสรรค์ผลงานด้วยการวาดภาพสเก็ตช์หุ่นยนต์ที่ประกอบขึ้นจากสิ่งที่เขาได้พบเจอ สะท้อนประสบการณ์ที่มีต่อมหานครแห่งนี้ ผลงานทุกชิ้นของอิโตคินแสดงตัวตนและความโดดเด่นด้วยการใช้สีเพียงสามสี ได้แก่ แดง เหลือง และน้ำเงิน ซึ่งเขานิยามชุดสีนี้ว่าเป็น Hero Colours โดยมีที่มาจากการ์ตูนฮีโร่ที่เขาชื่นชอบในวัยเด็ก
information provided by event organizer