เดอะ เจริญ ออาร์ต ร่วมกับ Artsy ขอเชิญชวนท่านสำรวจนิทรรศการ “SUPMANEE CHAISANSUK: NATURE'S CANVAS” หรือ "ธรรมชาติผ่านมุมมองของคุณทรัพย์มณี ชัยแสนสุข" ผ่าน Artsy Viewing Rooms นิทรรศการนี้ผสานสุนทรียภาพทางธรรมชาติและความเป็นเมืองอย่างไร้รอยต่อผ่านการเล่าเรื่องทางศิลปะของคุณทรัพย์มณี นอกจากนี้ยังเป็นเวทีสำหรับวาทกรรมด้านวัฒนธรรมและสิ่งแวดล้อม สามารถเข้าชมได้ที่ Artsy.net ตั้งแต่วันที่ 13 พฤษภาคม ถึงวันที่ 30 มิถุนายน 2567
สามารถดูรายละเอียดเพิ่มเติมและภาพผลงานได้ที่ลิงค์นี้: https://drive.google.com/drive/folders/1eW0P4aUKzuqlQfS-nskdffM5au6CbsAT?usp=sharing
เกี่ยวกับนิทรรศการนี้
นิทรรศการ “ธรรมชาติผ่านมุมมองของคุณทรัพย์มณี ชัยแสนสุข” เป็นการนำเสนอเรื่องราวการเปลี่ยนแปลงของคุณทรัพย์มณีจากอาชีพสถาปนิกสู่จิตรกร โดยเชื่อมโยงกับธรรมชาติ ความทรงจำ และการเปลี่ยนแปลง ผลงานที่ถูกคัดสรรมาจากซีรีย์ชื่อดัง เช่น “โลกและสีเขียว (Earth and Green)”, “คติของมนุษย์ (Manmade Apocalypse)”, “สารอินทรีย์ระเหยง่าย (VOCs)” และ “ความละเอียดอ่อนของธรรมชาติ (The Delicacy of Nature)” แต่ละชิ้นงานสะท้อนถึงความสัมพันธ์อันซับซ้อนระหว่างองค์ประกอบทางธรรมชาติและอิทธิพลของมนุษย์ในสังคมเมือง
information provided by event organizer