นิทรรศการศิลปะโดยกลุ่มศิลปิน และนักเล่าเรื่อง จากเมืองเซบู, ประเทศฟิลิปปินส์
จำได้มั้ย ครั้งสุดท้ายที่คุณทำอะไรสักอย่างเพียงเพื่อความเพลิดเพลินคือเมื่อไหร่? ไม่ใช่ทำเพราะความจำเป็น หรือเพราะความอยู่รอด หากแต่สรรค์สร้างบางสิ่งโดยไร้กรอบวัตถุประสงค์ ทำบางสิ่งโดยไร้กังวลต่อผลลัพท์ ทำสิ่งที่ใช่ ที่แท้ และที่ดี ในสังคมปัจจุบันที่ทุกคนถูกรุมเร้าไม่หยุดหย่อนจากความรับผิดชอบ และความท้าทายที่เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ในชีวิตแต่ละวัน ความต้องการเหนือสิ่งอื่นใดคือการได้เปิดรับพื้นที่ ที่เราจะได้ฟื้นคืนและสานต่อมุมมองของเราในวัยเด็กที่มีต่อโลกใบนี้ บางทีการมองย้อนดูว่าเราเคยเล่น ร้อง เต้น ประดิษฐ์ สังเกต และเรียนอย่างไรโดยไร้ความกลัวกังวล เราอาจจะกล้าสนุกอย่างอิสระมากขึ้น นิทรรศการของเราพยายามที่จะมองโลกใบนี้อีกครั้งผ่านดวงตาของเด็ก ดวงตาที่ไม่มีความเขินอาย แต่มีความอาจหาญ ดวงตาที่ไม่มีการตัดสิน แต่มีความใคร่รู้ ดวงตาที่ไร้กรอบกฎเกณฑ์ แต่มีความเป็นไปได้ที่ไร้ขอบเขต
information provided by event organizer