การประกวดภาพถ่ายครั้งนี้เปิดรับผลงานระหว่างวันที่ 12 - 24 มีนาคมที่ผ่านมา จากคนไทยที่ได้เดินทางไปท่องเที่ยวยังประเทศเกาหลีและบันทึกภาพความสวยงามของเกาหลีด้วยตนเองไว้ โดยจะมีเงื่อนไขว่าต้องเดินทางไปท่องเที่ยวตั้งแต่ปี 2562 เป็นต้นมา
ครั้งนี้มีผลงานส่งเข้าร่วมกิจกรรมมากถึง 150 ชิ้นซึ่งเกินความคาดหมายมาก ล้วนแล้วแต่เป็นภาพถ่ายที่ยอดเยี่ยมมาก ทำให้จากเดิมศูนย์วัฒนธรรมเกาหลีคาดว่าจะคัดเลือกรูปเพื่อจัดแสดงจำนวน 40 ชิ้น เพิ่มขึ้นทั้งหมดเป็น 111 ชิ้น นิทรรศการนี้จะจัด ณ ศูนย์วัฒนธรรมเกาหลีประจำประเทศไทยตั้งแต่วันที่ 9 เมษายน ถึงวันที่ 28 มิถุนายน 2567
information provided by event organizer