เมื่อนึกถึงคำว่า Six-pack เรามักนึกถึงความแข็งแกร่ง ร่างกายที่ฝึกฝนมาเป็นอย่างดี ผ่านความอดทน มุ่งมั่น มีวินัย จนได้สรีระที่สวยงามและแข็งแรง
นิทรรศการ The Six-Pack เป็นการรวบรวมศิลปินเซรามิกส์ สามรุ่นอายุ จำนวนหกท่าน ผู้มีความแข็งแกร่งของประสบการณ์ ความมุมานะอดทน และความรัก เป็นจุดร่วม เพื่อสร้างสรรค์ผลงานเซรามิกส์จาก ดิน ความร้อน และทักษะส่วนบุคคล ก่อเกิดเป็นนิทรรศการผลงานประติมากรรมที่จะแสดงความแข็งแกร่งอย่างลงตัวและงดงาม
information provided by event organizer