INTRODUCTION OF TABOKA เป็นนิทรรศการครั้งแรกของกลุ่ม TABOKA ที่เกิดจากการเดินทางมา พบเจอกันของ 3 คนที่มีบุคลิคและรูปแบบการใช้ชีวิตที่ผ่านมาต่างกันแต่ละคนก็จะเจอเรื่องราวหรือเหตุการณ์ ความรู้สึกในชีวิตที่ต่างกัน ได้มาพบเจอกันและเล่าเรื่องราวในชีวิตที่เจอมาผ่านตัวละครคาแรคเตอร์ของทั้ง 3 คน
ICE PHAT เด็กน้อยที่พบเจอกับความรักที่ไม่ค่อยสมหวังภายนอกดูเป็นเด็กน้อยที่มีความสดใส ร่าเริง ขี้เล่นกวนๆนิดๆ ภายใจจิตใจของเด็กคนนี้กลับเศร้าหมองและยังคงมีช่องว่างในหัวใจแต่เด็กน้อยก็ยังคง มีความหวังและยังไม่หมดศรัทธากับความรัก ยังคงรอพบใครสักคนที่จะเข้ามาเติมเต็มช่องว่างในหัวใจ
TASCOIN/TAS หมูป่าที่เติบโตในสังคมที่น่ากลัวและอันตรายที่เรียกได้ว่า“ถ้าไม่เป็นผู้ล่าก็ต้องเป็น ผู้ถูกล่า” ตัวละครนี้จึงเล่าถึงความสนุก ความเบื่อหน่าย ความก้าวร้าวและความเดือดดาล ในชีวิตประจําวัน ของ TAS
BOO,BOBBY ตัวละครทั้งสองตัวที่มีบุคลิกที่แตกต่างกันBooเป็นตัวละครที่ขี้อายและชอบร้องไห้ เป็นตัวละครไม่ค่อยได้ออกไปไหนมาไหนและไม่เคยเห็นโลกภายนอก ต่างจาก Bobby ที่จะเป็นตัวละครที่ ร่าเริงสดใสและชอบความสนุกสนานได้เห็นโลกที่กว้างใหญ่ แล้ว Bobby เป็นคนที่ดึง Boo ออกมาจากโลกของ ตัวเอง
นิทรรศการครั้งนี้อยากให้คนที่ได้เข้าชมผลงานได้รู้จับกับพวกเรา TABOKA ผ่านนิทรรศการ INTRODUCTION OF TABOKA ที่เป็นการแนะนําตัวคาแรคเตอร์ของเราให้ผู้ชมให้รู้จักผ่านเรื่องราวความรู้สึก ชีวิตที่ผ่านมาของทั้ง 3 คนว่าแต่ละคนเจออะไรกันมาแบบไหนเป็นคนยังไงกันบ้าง บางคนอาจจะเป็นคนที่มี สองบุคลิคในตัวเอง บางคนอาจจะไม่ค่อยสมหวัง บางคนชีวิตอาจเจอการแข่งขันและรู้สึกว่าต้องสู้ตลอดเวลา ที่จะได้รับชมกันในนิทรรศการครั้งนี้
information provided by event organizer