“YESTERDAY WEDNESDAY TOMORROW”
นิทรรศการเดี่ยวครั้งแรก ของ นิวเยียร์-ปภากร ศรีกัลยกร
สถานที่: Mini Xspace Gallery, Bangkok.
**Opening Reception: 4 พฤษภาคม 2567 (18:00 น.)**
ระยะเวลาจัดแสดงงาน: 4 พฤษภาคม – 30 มิถุนายน 2567
นิทรรศการเดี่ยวครั้งแรกของ “นิวเยียร์” และก้าวใหญ่ที่ท้าทายในการหล่อหลอมสร้างสรรค์เพื่อนคนใหม่ชื่อ “Wednesday” หมาน้อยคิดเยอะ เมื่อวานก็คิดมาก วันนี้ก็กังวล พรุ่งนี้ก็อาจจะดีขึ้นก็ได้ ยังไม่แน่ใจเหมือนกัน
Wednesday ก็เหมือนกับเราทุกคนที่มีความสุขกับความไม่สุขปะปนกันไปในแต่ละวัน ทำกิจกรรมเดิมบ้าง ใหม่บ้างตามประสา น้องมีโลกส่วนตัวสูงและรักสันโดษ ดังนั้นความโดดเดี่ยวจึงไม่เคยทำให้รู้สึกเดียวดาย และบุคลิก introvert ที่บางทีทำให้ดูเปิ่น ๆ เขิน ๆ ล้วนเป็นจุดเด่นที่น่าเอ็นดู แสดงออกมาจากใจ และแก้ไม่ได้จริง ๆ ถ้าคุณเห็น Wednesday อยู่คนเดียวท่าทางเหม่อลอย ไม่ต้องกังวลว่าน้องจะกำลังรู้สึกแย่ น้องอาจจะแค่กำลังคิดอะไรเพลิน ๆ ร้องเพลงในใจ หรือสงสัยว่ามื้อต่อไปจะกินอะไรดีเฉย ๆ ก็ได้
ยินดีต้อนรับเข้าสู่โลกของ Wednesday
information provided by event organizer